Overzicht van verbogen preposities

 
Verbuiging i
   at  ar  dan am
 1s.  ataf i  arnaf i  danaf i amddanaf i
 2s.  atat ti  arnat ti  danat ti amddanat ti
 3sm.  ato ef  arno ef  dano ef amddano ef
 3sf.  ati hi  arni hi  dani hi amddani hi
 1pl.  atom ni  arnom ni  danom ni amddanom ni
 2pl.  atoch chwi  arnoch chwi  danoch chwi amddanoch chwi
 3pl.  atynt hwy  arnynt hwy  danynt hwy amddanynt hwy
 
 Verbuiging ii
   yn  heb  drwy  dros  o
 1s.  ynof i  hebof i  drwof i  drosof i  ohonof i
 2s.  ynot ti  hebot ti  drwot ti  drosot ti  ohonot ti
 3sm.  ynddo ef  hebddo ef  drwyddo ef  drosto ef  ohono ef
 3sf.  ynddi hi  hebddi hi  drwyddi hi  drosti hi  ohoni hi
 1pl.  ynom ni  hebom ni  drwom ni  drosom ni  ohonom ni
 2pl.  ynoch chwi  heboch chwi  drwoch chwi  drosoch chwi  ohonoch chwi
 3pl.  ynddynt hwy  hebddynt hwy  drwyddynt hwy  drostynt hwy  ohonynt hwy
 
 Verbuiging iii
 i
   wrth  gan  i
 1s.  wrthyf i  gennyf i  i mi. imi
 2s.  wrthyt ti  gennyt ti  i ti. iti
 3sm.  wrtho ef  ganddo ef  iddo ef
 3sf.  wrthi hi  ganddi hi  iddi hi
 1pl.  wrthym ni  gennym ni  i ni, ini
 2pl.  wrthych chwi  gennych chwi  i chwi
 3pl.  wrthynt hwy  ganddynt hwy  iddynt hwy